Categories
latest news

കെജ്രിവാള്‍ അറസ്റ്റിൽ

കെജ്രിവാള്‍ മുഖ്യമന്ത്രിയായി തുടരുമെന്നും ജയിലില്‍ ഇരുന്ന് ഭരിക്കുമെന്നും മന്ത്രിമാരുടെ പ്രഖ്യാപനം

Spread the love

ഡല്‍ഹി മദ്യനയക്കേസില്‍ ഡെല്‍ഹി മുഖ്യമന്ത്രി അരവിന്ദ് കെജ്രിവാളിനെ രാത്രി വൈകി ഇ.ഡി. അറസ്റ്റ് ചെയ്തു. ചോദ്യം ചെയ്യുന്നതില്‍ നിന്നും സംരക്ഷണം ആവശ്യപ്പെട്ട് കെജ്രിവാള്‍ ഡെല്‍ഹി ഹൈക്കോടതിയെ സമീപിച്ചെങ്കിലും കോടതി ഇടപെടാന്‍ വിസമ്മതിച്ചതിനു പിന്നാലെ ഇ.ഡി. സംഘം കെജ്രിവാളിന്റെ ഔദ്യോഗിക വസതിയിലെത്തി. രാത്രി ഒന്‍പത് മണിയോടെയാണ് അറസ്റ്റ് ചെയ്തത്.

ഇ.ഡി. നടപടികളിൽ നിന്ന് കെജ്‌രിവാളിന് സംരക്ഷണം നൽകാൻ ഡൽഹി ഹൈക്കോടതി വിസമ്മതിച്ചതിന് പിന്നാലെ വ്യാഴാഴ്ച വൈകീട്ട് എൻഫോഴ്‌സ്‌മെൻ്റ് ഡയറക്ടറേറ്റിൻ്റെ ഒരു സംഘം അരവിന്ദ് കെജ്‌രിവാളിൻ്റെ സിവിൽ ലൈൻസ് വസതിയിലെത്തി. ഇഡി നടപടിക്കെതിരെ എഎപി അനുഭാവികൾ റോഡിലേക്ക് ഒഴുകുകയും ഡൽഹി മന്ത്രിമാർ മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ വസതിക്ക് പുറത്ത് ക്യാമ്പ് ചെയ്യുകയും ചെയ്തതോടെ കെജ്‌രിവാളിൻ്റെ വസതിക്ക് ചുറ്റും സുരക്ഷ ശക്തമാക്കി.

thepoliticaleditor
അരവിന്ദ് കെജ്രിവാളിന്റെ വീടിനു ചുറ്റും വിന്യസിക്കപ്പെട്ട ഡെലഹി ദ്രുതകര്‍മ്മ സേന

ഡെല്‍ഹി പോലീസിന്റെയും ദ്രുതകര്‍മ്മസേനയുടെയും വന്‍ സംഘങ്ങള്‍ വിന്യസിക്കപ്പെട്ടു. ഇതിനിടെ കെജ്രിവാള്‍ രാത്രി സുപ്രീംകോടതിയെ സമീപിച്ചു. എന്നാല്‍ ദ്രുതഗതിയില്‍ ഇ.ഡി. കെജ്രിവാളിന്റെ അറസ്റ്റ് രേഖപ്പെടുത്തുകയായിരുന്നു.

വ്യാഴാഴ്ച വൈകുന്നേരം ഇഡി സംഘം എത്തുമ്പോൾ കെജ്‌രിവാൾ അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ വസതിയിൽ ഉണ്ടായിരുന്നു . കെജ്‌രിവാളിൻ്റെ മാതാപിതാക്കളും ഭാര്യയും കുട്ടികളും വീട്ടിൽ ഉണ്ടായിരുന്നു. ഡൽഹി പോലീസിൻ്റെ അകമ്പടിയോടെ ഇഡിയുടെ ആറംഗ സംഘം ആദ്യം എത്തിയത് വീണ്ടും സമൻസ് നൽകാൻ ആണ് എന്നാണ് ആദ്യം പറഞ്ഞിരുന്നത്. ഭരണഘടനാ വിരുദ്ധമെന്ന് വിശേഷിപ്പിച്ച് ഇഡിയുടെ ഒമ്പത് സമൻസ് കെജ്‌രിവാൾ ഒഴിവാക്കിയിരുന്നു. ഇഡി സംഘവും സെർച്ച് വാറൻ്റുമായി സജ്ജരായിരുന്നു, സമൻസ് കൈമാറാൻ പോയെന്ന് ആദ്യം പറഞ്ഞെങ്കിലും പിന്നീട് റെയ്ഡ് ആരംഭിച്ചു. ഇഡി റെയ്ഡ് ആരംഭിച്ചതിന് ശേഷം കൂടുതൽ പോലീസ് സേനയെത്തി.

ഇഡി നടപടിക്കെതിരെ എഎപി അനുഭാവികൾ റോഡിലേക്ക് ഒഴുകി. തുടർന്ന് വാൻ പ്രതിഷേധം രൂപം കൊണ്ടു. ഡൽഹി മന്ത്രിമാർ മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ വസതിക്ക് മുന്നിലെത്തിയെങ്കിലും ആരെയും അകത്തേക്ക് കടത്തി വിടാൻ പോലീസ് തയ്യാറായില്ല. മന്ത്രിമാർ വീടിനു പുറത്തു ക്യാമ്പ് ചെയ്തു.

കെജ്‌രിവാളിൻ്റെ ഫോൺ ഇ.ഡി. സംഘം പിടിച്ചെടുത്തു. മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ വീട്ടിൽ ആർക്കും ഫോൺ അനുവദിച്ചില്ല.

ഡൽഹി അസംബ്ലി സ്പീക്കർ രാം നിവാസ് ഗോയൽ കെജ്‌രിവാളിൻ്റെ വസതിക്ക് പുറത്ത് എത്തി തൻ്റെ പാർട്ടി അത്തരമൊരു ആക്രമണത്തിന് വിധേയനാകുമ്പോൾ തനിക്ക് നീറോയെപ്പോലെ പുല്ലാങ്കുഴൽ വായിക്കാൻ കഴിയില്ലെന്ന് പറഞ്ഞു.” അറസ്റ്റിന് ശേഷം മുഖ്യമന്ത്രി കെജ്‌രിവാൾ രാജിവയ്ക്കില്ലെന്ന് പാർട്ടിയും എല്ലാ എംഎൽഎമാരും തീരുമാനിച്ചു. സർക്കാർ ജയിലിൽ നിന്ന് പ്രവർത്തിപ്പിക്കും “– ഗോയൽ പറഞ്ഞു. തൃണമൂൽ നേതാവ് മഹുവ മൊയ്ത്ര, കെജ്‌രിവാളിനെതിരായ ഇഡി നടപടിക്കെതിരെ പ്രതികരിച്ചു.

എന്താണ് കെജ്രിവാളിനെതിരായ കേസ്?

ഡെല്‍ഹി എക്‌സൈസ് നയത്തില്‍ അഴിമതി ആരോപിച്ചാണ് ആദ്യം സി.ബി.ഐ.യും പിന്നീട് ഇ.ഡി.യും ഡല്‍ഹി ഉപമുഖ്യമന്ത്രി മനീഷ് സിസോദിയയെ ആദ്യം അറസ്റ്റു ചെയ്തത്. ഇദ്ദേഹം ഇപ്പോഴും ജയിലിലാണ്. മദ്യവില്‍പനയില്‍ നിന്നും സര്‍ക്കാര്‍ പൂര്‍ണമായും ഒഴിയുകയും സ്വകാര്യമേഖലയ്ക്ക് നല്‍കുകയും ചെയ്തതില്‍ 100 കോടി രൂപ അഴിമതിപ്പണമായി കൈപ്പറ്റി എന്നതാണ് ആരോപണം. മുഖ്യമന്ത്രി കെജരിവാളിനെ ഇ.ഡി. കുരുക്കിലാക്കാന്‍ നോക്കിയിട്ട് ഏറെ നാളുകളായി. തെലങ്കാന മുന്‍ മുഖ്യമന്ത്രി ചന്ദ്രശേഖരറാവുവിന്റെ മകള്‍ കെ.കവിതയെയും ഈ കേസില്‍ ഇ.ഡി. കഴിഞ്ഞയാഴ്ച അറസ്റ്റു ചെയ്തിരുന്നു. ഇപ്പോള്‍ കെജരിവാളും അറസ്റ്റിലാകുന്നതോടെ ഡെല്‍ഹി രാഷ്ട്രീയം കലങ്ങി മറിയാന്‍ പോവുകയാണ്.

Spread the love
English Summary:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Social Connect

Editors' Pick