Categories
latest news

ആരും ഭയപ്പെടേണ്ടതില്ല: തൻ്റെ കാഴ്ചപ്പാടിനെക്കുറിച്ച് അഭിമുഖത്തിൽ മോദി

ഇലക്ടറല്‍ ബോണ്ടുകള്‍ തന്റെ മനസ്സിലെ ശുദ്ധമായ ചിന്തയില്‍ ഉണ്ടായതാണെന്നും നോട്ടു നിരോധനം കള്ളപ്പണം തടയാനുള്ള നടപടി ആയിരുന്നുവെന്നും പ്രധാനമന്ത്രി അവകാശപ്പെട്ടു.

Spread the love

‘വികസിത് ഭാരത്’ കെട്ടിപ്പടുക്കുകയെന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെയുള്ള ഭാരതീയ ജനതാ പാർട്ടി തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രകടനപത്രിക പുറത്തിറക്കിയതിന് തൊട്ടുപിന്നാലെ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി വാർത്താ ഏജൻസിയായ എഎൻഐയ്ക്ക് നൽകിയ അഭിമുഖത്തിൽ ഇന്ത്യയുടെ വികസനത്തിനായുള്ള തൻ്റെ കാഴ്ചപ്പാട് ഓർത്ത് ആരും ഭയപ്പെടേണ്ടതില്ലെന്ന് വിശദീകരിച്ചു.

വരുന്ന ലോക്‌സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ വീണ്ടും തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടാൽ ഭരണഘടന ഭേദഗതി ചെയ്യാൻ കാവി പാർട്ടി ശ്രമിച്ചേക്കുമെന്ന ആശങ്ക നിലനിൽക്കെയാണ് മോദിയുടെ വിശദീകരണം. പക്ഷെ തനിക്ക് ഭരണഘടനയോട് പ്രതിപത്തിയുണ്ട് എന്ന് മോദി പറഞ്ഞില്ല.

thepoliticaleditor

ഇലക്ടറല്‍ ബോണ്ടുകള്‍ തന്റെ മനസ്സിലെ ശുദ്ധമായ ചിന്തയില്‍ ഉണ്ടായതാണെന്നും നോട്ടു നിരോധനം കള്ളപ്പണം തടയാനുള്ള നടപടി ആയിരുന്നുവെന്നും പ്രധാനമന്ത്രി അവകാശപ്പെട്ടു.

“എനിക്ക് വലിയ പദ്ധതികളുണ്ടെന്ന് പറയുമ്പോൾ ആരും ഭയപ്പെടേണ്ടതില്ല. ആരെയും ഭയപ്പെടുത്താനോ ഓടിക്കാനോ ഞാൻ തീരുമാനങ്ങൾ എടുക്കുന്നില്ല, രാജ്യത്തിൻ്റെ സമഗ്രമായ വികസനത്തിന് വേണ്ടിയാണ് ഞാൻ തീരുമാനങ്ങൾ എടുക്കുന്നത്”– പ്രധാനമന്ത്രി പറഞ്ഞു. “എൻ്റെ രാജ്യത്തിന് വളരെയധികം ആവശ്യങ്ങളുണ്ടെന്ന് ഞാൻ കാണുന്നു. ഓരോ കുടുംബത്തിൻ്റെയും സ്വപ്നങ്ങൾ ഞാൻ എങ്ങനെ നിറവേറ്റും? അതുകൊണ്ടാണ് ഇത് ഒരു ട്രെയിലർ എന്ന് ഞാൻ പറയുന്നത്.”- മോദി പറഞ്ഞു.

“ഞാൻ കഴിഞ്ഞ രണ്ട് വർഷമായി 2047-ലേക്കായി പ്രവർത്തിക്കുന്നു. അതിനായി, രാജ്യത്തുടനീളമുള്ള ആളുകളിൽ നിന്ന് ഞാൻ അഭിപ്രായങ്ങളും നിർദ്ദേശങ്ങളും ആവശ്യപ്പെട്ടു. 2025-ഓടെ ഇന്ത്യയെ എങ്ങനെ കാണണം എന്നതിനെക്കുറിച്ച് 1.5 ദശലക്ഷത്തിലധികം ആളുകളിൽ നിന്ന് ഞാൻ നിർദ്ദേശങ്ങൾ സ്വീകരിച്ചു. വർഷങ്ങളായി ഞാൻ സർവ്വകലാശാലകളുമായി ബന്ധപ്പെട്ടു. വിവിധ എൻജിഒകളുമായി ഞാൻ ബന്ധപ്പെട്ടു. 15-20 ലക്ഷം ആളുകൾ അവരുടെ ഇൻപുട്ടുകൾ നൽകി.” — മോദി പറഞ്ഞു.
“പിന്നെ ഞാൻ AI യുടെ സഹായത്തോടെ വിഷയം തരംതിരിച്ചു. ഇതിനായി എല്ലാ ഡിപ്പാർട്ട്‌മെൻ്റിലും പ്രത്യേക ഉദ്യോഗസ്ഥ സംഘത്തെ ഞാൻ ഉണ്ടാക്കി. അടുത്ത ടേമിലേക്ക് എങ്ങനെ ചെയ്യാം എന്നതിനെ കുറിച്ച് അവർ രണ്ട് മുതൽ 2.5 മണിക്കൂർ വരെ അവതരണങ്ങൾ നടത്തി.”– പ്രധാനമന്ത്രി കൂട്ടിച്ചേർത്തു. 2047ൽ ഇന്ത്യ സ്വാതന്ത്ര്യത്തിൻ്റെ 100 വർഷം ആഘോഷിക്കുമെന്ന് സൂചിപ്പിച്ച പ്രധാനമന്ത്രി, രാജ്യത്തെ എല്ലാവർക്കും ഒരു ലക്ഷ്യമുണ്ടായിരിക്കണമെന്നും പറഞ്ഞു.

കോൺഗ്രസിൻ്റെ പരാജയപ്പെട്ട മാതൃകയും ബി.ജെ.പി.യുടെ പ്രകടനവും തമ്മിലുള്ള തിരഞ്ഞെടുപ്പാണ് നിലവിലെ ലോക്‌സഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് എന്ന് പ്രതിപക്ഷത്തെ പരിഹസിച്ച് പ്രധാനമന്ത്രി പറഞ്ഞു. “കോൺഗ്രസ് സർക്കാരിൻ്റെയും ബിജെപി സർക്കാരിൻ്റെയും ഒരു മാതൃകയുണ്ട്. അവർ 5-6 പതിറ്റാണ്ടുകളായി പ്രവർത്തിച്ചിട്ടുണ്ട്, ഞാൻ 10 വർഷമേ ജോലി ചെയ്തിട്ടുള്ളൂ. ഇവ താരതമ്യം ചെയ്യുക.”– മോദി പറഞ്ഞു.

തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ബോണ്ടുകൾ അസാധുവാക്കിയതിനെ കുറിച്ച്, പണത്തിൻ്റെ പാതയെക്കുറിച്ചും രാഷ്ട്രീയ ഫണ്ടിംഗിൽ ഏർപ്പെട്ടിരിക്കുന്ന എല്ലാ പങ്കാളികളെക്കുറിച്ചും നിർണായക വിവരങ്ങൾ നൽകുന്ന നയമായതിനാൽ സുപ്രീം കോടതിയുടെ തീരുമാനത്തിൽ എല്ലാവരും ഖേദിക്കുമെന്ന് മോദി പറഞ്ഞു. “രാജ്യത്തെ തെരഞ്ഞെടുപ്പുകളിലെ കള്ളപ്പണത്തിൻ്റെ കളി അവസാനിപ്പിക്കണമെന്ന് നമ്മുടെ രാജ്യത്ത് ഏറെ നാളായി ചർച്ച നടക്കുന്നുണ്ട്. തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ പണം ചെലവഴിക്കുന്നു, ഇത് ആർക്കും നിഷേധിക്കാനാവില്ല. എൻ്റെ പാർട്ടിയും ചിലവഴിക്കുന്നു, എല്ലാ പാർട്ടികളും, സ്ഥാനാർത്ഥികളും ചെലവഴിക്കുന്നു, ജനങ്ങളിൽ നിന്ന് പണം വാങ്ങണം. ഈ കള്ളപ്പണത്തിൽ നിന്ന് തെരഞ്ഞെടുപ്പിനെ മോചിപ്പിക്കാൻ എന്തെങ്കിലും ചെയ്യണമെന്ന് ഞാൻ ആഗ്രഹിച്ചു. എൻ്റെ മനസ്സിൽ ശുദ്ധമായ ഒരു ചിന്ത ഉണ്ടായിരുന്നു. ഞങ്ങൾ ഒരു വഴി തേടുകയായിരുന്നു. ഞങ്ങൾ ഒരു ചെറിയ വഴി കണ്ടെത്തി, ഇതാണ് സമ്പൂർണ്ണ മാർഗമെന്ന് ഞങ്ങൾ ഒരിക്കലും അവകാശപ്പെട്ടിട്ടില്ല ”– പ്രധാനമന്ത്രി അഭിമുഖത്തിൽ പറഞ്ഞു.

“1,000, 2,000 രൂപ കറൻസി നോട്ടുകൾ വിനിമയത്തിൽ നിന്ന് പിൻവലിച്ച തൻ്റെ സർക്കാർ തീരുമാനത്തെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണവേളയിൽ ‘കള്ളപ്പണ’ത്തിൻ്റെ വ്യാപനത്തിനെതിരെ പോരാടാനുള്ള മറ്റൊരു ശ്രമമാണെന്നു പ്രധാനമന്ത്രി അവകാശപ്പെട്ടു.
തിരഞ്ഞെടുപ്പ് സമയത്ത് ഈ നോട്ടുകൾ വൻതോതിൽ നീക്കി കള്ളപ്പണം അവസാനിപ്പിക്കാനാണ് ഞങ്ങൾ ഈ നടപടി സ്വീകരിച്ചതെന്ന് അദ്ദേഹം വാദിച്ചു.

Spread the love
English Summary:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Social Connect

Editors' Pick