Categories
latest news

കെജ്‌രിവാളിൻ്റെ അറസ്റ്റ്: ഡെല്‍ഹി സംഘര്‍ഷ പൂര്‍ണം

അരവിന്ദ് കെജ്‌രിവാളിനെ ഇന്ന് കോടതിയിൽ ഹാജരാക്കും. ചോദ്യം ചെയ്യുന്നതിനായി എൻഫോഴ്സ്മെൻ്റ് ഡയറക്ടറേറ്റ് കസ്റ്റഡിയിൽ വാങ്ങും.

Spread the love

ഡെല്‍ഹി മുഖ്യമന്ത്രി അരവിന്ദ് കെജ്രിവാളിനെ ഇന്നലെ രാത്രി ഇ.ഡി. അറസ്റ്റു ചെയ്തതു മുതല്‍ രാജ്യതലസ്ഥാനം വന്‍ സംഘര്‍ഷാന്തരീക്ഷത്തിലായി. വന്‍ പ്രതിഷേധത്തിന് ആം ആദ്മി പാര്‍ടി ആഹ്വാനം ചെയ്തതോടെ പാര്‍ടി പ്രവര്‍ത്തകരുടെ പ്രവാഹം നഗരത്തെ സംഘര്‍ഷഭരിതമാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

ബിജെപിയുടെ ആസ്ഥാനത്തേക്കുള്ള റോഡുകളിൽ ബാരിക്കേഡുകളുയർത്തി ഡൽഹി പോലീസ് സുരക്ഷ ശക്തമാക്കിയിട്ടുണ്ട്. ഡൽഹിയിലെ ബിജെപി ഓഫീസിന് മുന്നിൽ രാവിലെ 10 മണിക്ക് ആം ആദ്മി പാർട്ടി പ്രതിഷേധ പ്രകടനം നടത്തിയ സാഹചര്യത്തിലാണ് നടപടി. ആം ആദ്മി പാർട്ടി പ്രവർത്തകരുടെ വൻ സമ്മേളനത്തെ മുൻനിർത്തി സെൻട്രൽ ഡൽഹിയിലേക്കുള്ള യാത്ര ഒഴിവാക്കണമെന്ന് ട്രാഫിക് പോലീസ് യാത്രക്കാരോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചു.

thepoliticaleditor

സെൻട്രൽ ഡൽഹിയിലെ ബിജെപി ആസ്ഥാനത്തേക്കും ഇഡി ഓഫീസിലേക്കും പോകുന്ന റോഡുകൾ അടച്ചു. പോലീസിൻ്റെ നിർദ്ദേശപ്രകാരം ഐടിഒ മെട്രോ സ്റ്റേഷൻ ഇന്ന് രാവിലെ എട്ടു മുതൽ വൈകിട്ട് ആറ് വരെ അടച്ചിടുമെന്ന് ഡൽഹി മെട്രോ റെയിൽ കോർപ്പറേഷൻ അറിയിച്ചു.

അറസ്റ്റിന് ശേഷം അരവിന്ദ് കെജ്‌രിവാളിനെ രാത്രി 11.25ന് സെൻട്രൽ ഡൽഹിയിലെ എൻഫോഴ്‌സ്‌മെൻ്റ് ഡയറക്‌ടറേറ്റ് ഓഫീസിൽ എത്തിച്ചു.
ഡൽഹിയിലെ സിവിൽ ലൈൻസ് ഏരിയയിലെ അരവിന്ദ് കെജ്രിവാളിൻ്റെ ഫ്ലാഗ്സ്റ്റാഫ് റോഡിലെ വീട്ടിൽ അഡീഷണൽ ഡയറക്ടറുടെ നേതൃത്വത്തിൽ എൻഫോഴ്സ്മെൻ്റ് ഡയറക്ടറേറ്റിൻ്റെ 10 അംഗ സംഘം ഇന്നലെ വൈകീട്ട് പരിശോധന നടത്തിയിരുന്നു. രണ്ട് മണിക്കൂറിന് ശേഷം ഡൽഹി മുഖ്യമന്ത്രിയെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തു . അറസ്റ്റ് ചെയ്യുന്നതിന് മുമ്പ് അരവിന്ദ് കെജ്രിവാളിനെ ഉദ്യോഗസ്ഥർ ചോദ്യം ചെയ്തിരുന്നു. അരവിന്ദ് കെജ്‌രിവാളിനെ ഇന്ന് കോടതിയിൽ ഹാജരാക്കും. ചോദ്യം ചെയ്യുന്നതിനായി എൻഫോഴ്സ്മെൻ്റ് ഡയറക്ടറേറ്റ് കസ്റ്റഡിയിൽ വാങ്ങും. എഎപി നേതാക്കളായ മനീഷ് സിസോദിയയും സഞ്ജയ് സിംഗും ഉൾപ്പെടെ കേസിൽ ഇഡിയുടെ പതിനാറാമത്തെ അറസ്റ്റാണിത്.

അറസ്റ്റിനെ തുടർന്ന് ഇന്നലെ രാത്രി തന്നെ അടിയന്തര വാദം കേൾക്കണമെന്ന് എഎപി സുപ്രീം കോടതിയിൽ ആവശ്യപ്പെട്ടെങ്കിലും അർദ്ധരാത്രിയിൽ വാദം കേൾക്കില്ലെന്ന് കോടതി അറിയിക്കുകയായിരുന്നു.

കെജ്‌രിവാൾ താൻ വിതച്ചത് കൊയ്തെന്നും അതിൽ നിന്ന് ഒഴിഞ്ഞുമാറാനുള്ള തൻ്റെ ദീർഘനാളത്തെ പരിശ്രമത്തിനൊടുവിൽ നിയമം അദ്ദേഹത്തെ പിടികൂടിയെന്നും ബിജെപി പ്രസ്താവിച്ചു . “കെജ്‌രിവാളിൻ്റെ അറസ്റ്റ് അഴിമതിയുടെ പരാജയത്തെ അടയാളപ്പെടുത്തുന്നു. കെജ്‌രിവാൾ ഉടൻ രാജിവയ്ക്കണം. കെജ്‌രിവാൾ സർക്കാരിനെ ജയിലിൽ നിന്ന് നയിക്കുമെന്ന് കെജ്‌രിവാൾ പാർട്ടി നേതാക്കൾ പറയുന്നത് ഭരണഘടനാ മാനദണ്ഡങ്ങളെ അവഹേളിക്കുന്നതാണ്”– ഡൽഹി ബിജെപി അധ്യക്ഷൻ വീരേന്ദ്ര സച്ച്‌ദേവ പറഞ്ഞു.

അരവിന്ദ് കെജ്‌രിവാളിൻ്റെ വീടിൻ്റെ എല്ലാ കോണുകളും ഏജൻസി പരിശോധിച്ചതായി ഡൽഹി മന്ത്രി സൗരഭ് ഭരദ്വാജ് അവകാശപ്പെട്ടു. വീട്ടിൽ നിന്ന് 70,000 രൂപ മാത്രമാണ് ഇഡി കണ്ടെത്തിയത് . കെജ്രിവാളിൻ്റെ മൊബൈൽ ഫോൺ പിടിച്ചെടുത്തതായും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. “ഇഡിക്ക് തെളിവുകളോ സ്വത്ത് രേഖകളോ അനധികൃത പണമോ പണമിടപാടോ ഒന്നും ലഭിച്ചിട്ടില്ല”– മന്ത്രി സൗരഭ് ഭരദ്വാജ് അവകാശപ്പെട്ടു.

“അരവിന്ദ് കെജ്‌രിവാൾ ഡൽഹി മുഖ്യമന്ത്രിയായി തുടരും. ആവശ്യമെങ്കിൽ അദ്ദേഹം സർക്കാരിനെ ജയിലിൽ നിന്ന് നയിക്കും. ശിക്ഷിക്കപ്പെട്ടിട്ടില്ലാത്തതിനാൽ ജയിലിൽ നിന്ന് സർക്കാരിനെ നയിക്കുന്നതിൽ നിന്ന് അദ്ദേഹത്തെ തടയുന്ന ഒരു നിയമവുമില്ല” — ആം ആദ്‌മി പാർട്ടി നേതാവ് അതിഷി മാധ്യമപ്രവർത്തകരോട് പറഞ്ഞു. .
അരവിന്ദ് കെജ്‌രിവാളിൻ്റെ അറസ്റ്റ് ജനാധിപത്യത്തിൻ്റെ കൊലപാതകമാണെന്ന് എഎപി നേതാവ് ഗോപാൽ റായ് പറഞ്ഞു . ബിജെപി ഓഫീസുകൾക്ക് പുറത്ത് പ്രതിഷേധം നടത്താൻ എഎപി പ്രവർത്തകരോട് അദ്ദേഹം ആവശ്യപ്പെട്ടു. “ഈ സ്വേച്ഛാധിപത്യത്തിനെതിരെ രാജ്യത്തുടനീളമുള്ള ബിജെപി ഓഫീസുകൾക്ക് പുറത്ത് പ്രതിഷേധിക്കാൻ ഞാൻ അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു. ഞങ്ങൾ വെള്ളിയാഴ്ച രാവിലെ ബിജെപി ആസ്ഥാനത്തിന് പുറത്ത് പ്രതിഷേധിക്കും “– ഡൽഹി സർക്കാരിലെ മന്ത്രി കൂടിയായ റായ് പറഞ്ഞു.

എഎപിയുടെ ഇന്ത്യാ മുന്നണി സഖ്യകക്ഷികളായ കോൺഗ്രസും എൻസിപിയും അരവിന്ദ് കെജ്രിവാളിന് പിന്നിൽ അണിനിരന്നു. വരാനിരിക്കുന്ന തെരഞ്ഞെടുപ്പിനെ ബിജെപി ഭയക്കുന്നുവെന്നും പരിഭ്രാന്തരായി പ്രതിപക്ഷത്തിന് എല്ലാത്തരം പ്രശ്നങ്ങളും സൃഷ്ടിക്കുകയാണെന്നും കോൺഗ്രസ് ആരോപിച്ചു.

കെജ്‌രിവാളിൻ്റെ അറസ്റ്റ് ബി.ജെ.പി അധികാരത്തിനായി എത്രത്തോളം പോകുമെന്ന് കാണിക്കുന്നുവെന്ന് എൻസിപി (എസ്പി) തലവൻ ശരദ് പവാർ പറഞ്ഞു. അരവിന്ദ് കെജ്‌രിവാളിനെതിരായ ഈ ഭരണഘടനാ വിരുദ്ധ നടപടിക്കെതിരെ ഇന്ത്യ ഒറ്റക്കെട്ടായി നിലകൊള്ളുന്നു– പവാർ എക്‌സിൽ എഴുതി.

കെജ്രിവാളിനോട് ഐക്യദാർഢ്യം പ്രകടിപ്പിക്കുന്നതിനായി കോൺഗ്രസ് നേതാവ് രാഹുൽ ഗാന്ധി വെള്ളിയാഴ്ച അരവിന്ദ് കെജ്‌രിവാളിനെയോ കുടുംബത്തെയോ കാണുമെന്ന് വാർത്താ ഏജൻസി എഎൻഐ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

Spread the love
English Summary:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Social Connect

Editors' Pick