Categories
kerala

പാർട്ടിക്കുള്ളിൽ വ്യക്തികളുണ്ടെങ്കിലും യഥാർത്ഥ നേതാക്കളുടെ കുറവുമുണ്ട്- ജി.സുധാകരൻ

പാർട്ടിക്കുള്ളിൽ വ്യക്തികളുണ്ടെങ്കിലും യഥാർത്ഥ നേതാക്കളുടെ കുറവുണ്ടെന്ന് മുതിർന്ന സിപിഎം നേതാവും മുൻ മന്ത്രിയുമായ ജി.സുധാകരൻ. പ്രവർത്തകർക്കിടയിൽ സൈദ്ധാന്തികവും പ്രത്യയശാസ്ത്രപരവുമായ അറിവ് ചുരുങ്ങുന്നത് പാർട്ടിയിലെ എല്ലാവരെയും ബാധിക്കുന്നു . ഇത് പരിഹരിക്കുകയും പാർട്ടി പ്രവർത്തകരെ അതിനെക്കുറിച്ച് ബോധവത്കരിക്കുകയും വേണമെന്നും സുധാകരൻ പറഞ്ഞു. ന്യൂ ഇന്ത്യന്‍ എക്‌സ്പ്രസുമായുള്ള അഭിമുഖത്തില്‍ സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു അദ്ദേഹം.

“ഇ.എം.എസ്, എ.കെ.ജി തുടങ്ങിയ നേതാക്കളെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം അത്തരം നേതാക്കൾ അനുഭവത്തിലൂടെ ഉയർന്നുവന്നു. ഒരു നേതാവിന് തുടക്കം മുതൽ എല്ലാ അറിവും ഉണ്ടായിരിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത് യാഥാർത്ഥ്യമല്ല. യുവതലമുറ കൂടുതൽ രാഷ്ട്രീയത്തിൽ ഇടപെടുമ്പോൾ കഴിവുള്ള നേതാക്കൾ സ്വാഭാവികമായും ഉയർന്നുവരും. പാർട്ടിക്കുള്ളിൽ വ്യക്തികളുണ്ടെങ്കിലും യഥാർത്ഥ നേതാക്കളുടെ കുറവുണ്ട്. ഈ പ്രശ്നങ്ങൾ പരിഹരിക്കുക എന്നത് പാർട്ടിയുടെ ദൗത്യത്തിൽ അന്തർലീനമാണ്. വിഎസ് അവശേഷിപ്പിച്ച ശൂന്യത ഞങ്ങൾ ശരിക്കും അനുഭവിക്കുന്നു. നിലവിൽ, വർഗീയതയ്‌ക്കെതിരെ ശക്തമായി സംസാരിക്കാൻ അദ്ദേഹത്തെപ്പോലെ മറ്റാരുമില്ല. അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ ശബ്ദവും സംസാര ശൈലിയും അതുല്യവും ശക്തവുമായിരുന്നു. ആർക്കും പകരം വയ്ക്കാൻ കഴിയില്ല.”- സുധാകരൻ പ്രതികരിച്ചു.

thepoliticaleditor

2021ലെ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ മത്സരിക്കാൻ പാർട്ടി അനുമതി നിഷേധിച്ചപ്പോൾ നിരാശ തോന്നിയിട്ടില്ലെന്നും പാർട്ടി സംസ്ഥാന സെക്രട്ടേറിയറ്റിൽ എച്ച് സലാമിൻ്റെ പേര് ഞാൻ നിർദ്ദേശിച്ചില്ലായിരുന്നെങ്കിൽ അദ്ദേഹത്തിന് ഒരിക്കലും സ്ഥാനാർത്ഥിത്വം ലഭിക്കുമായിരുന്നില്ല എന്നും സുധാകരൻ പറഞ്ഞു . “പാർട്ടിക്കുള്ള അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ സേവനം അംഗീകരിക്കാൻ ഞാൻ അദ്ദേഹത്തെ ശുപാർശ ചെയ്തു. തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ മത്സരിക്കില്ലെന്ന് 2020ൽ തന്നെ ഞാൻ എൻ്റെ കുടുംബാംഗങ്ങളെ അറിയിച്ചിരുന്നു. പിന്നീട് രണ്ട് ടേം നയം നടപ്പാക്കാൻ പാർട്ടി തീരുമാനിച്ചു. അടുത്ത തവണ ഒറ്റ ടേം ആയിരിക്കും.”– സുധാകരൻ ഇത് സംബന്ധിച്ച ചോദ്യത്തിന് ഉത്തരമായി പറഞ്ഞു.

തനിക്കെതിരെ ഇളമരം കരീം നീങ്ങിയതായി ജി.സുധാകരന്‍ ആരോപിച്ചു. തനിക്കെതിരെ അന്വേഷണക്കമ്മീഷനായി നിയോഗിച്ചത് കരീമിനെയായിരുന്നു. അന്വേഷണം ആത്മാർത്ഥമായോ സത്യസന്ധമായോ നടന്നിട്ടില്ല. എളമരം കരീം തന്റെ നേരത്തെ കാബിനറ്റില്‍ തന്റെ സഹപ്രവര്‍ത്തകനായിരുന്നു. തന്നെപ്പോലെ ആത്മാർഥമായി പ്രവർത്തിക്കുന്ന ഒരാൾക്കെതിരെ ഇത്തരം ഒരു റിപ്പോര്‍ട്ട് അദ്ദേഹം നല്‍കരുതായിരുന്നു എച്ച്.സലാമിനെ താനാണ് നിര്‍ദ്ദേശിച്ചത്. പക്ഷേ ജയിച്ച ശേഷം അദ്ദേഹം തനിക്കെതിരെ പാര്‍ടിയില്‍ പരാതി നല്‍കി.-സുധാകരന്‍ പറഞ്ഞു.

സുധാകരന്‍ ഇതേപ്പറ്റി പറഞ്ഞത്:

60 വർഷത്തിലേറെയായി ഞാൻ അവിടെ( അമ്പലപ്പുഴയിൽ) പ്രവർത്തിച്ചിട്ടുണ്ട്, മറ്റാരും മണ്ഡലത്തിൽ വലിയ ഭൂരിപക്ഷത്തിൽ വിജയിച്ചിട്ടില്ല. 5000 വോട്ടിന് വിഎസിനെ പരാജയപ്പെടുത്തിയ മണ്ഡലത്തിൽ പാർട്ടി അംഗം മാത്രമായിരുന്ന എച്ച് സലാം 11,000 വോട്ടിന് വിജയിച്ചു. തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ വിജയിച്ചതിന് ശേഷം അദ്ദേഹം എന്നെ അപകീർത്തിപ്പെടുത്തി സംസ്ഥാന കമ്മിറ്റിക്ക് പരാതി നൽകി. അത് എന്നെ വേദനിപ്പിച്ചു. മൂന്ന് വർഷമായി ആരോപണങ്ങളോട് പ്രതികരിച്ചിട്ടില്ല. പാർട്ടി എന്നെ ശാസിച്ചതിന് ശേഷം പിണറായി വിജയനും കോടിയേരി ബാലകൃഷ്ണനും തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ വിജയിച്ചതിന് ശേഷം എന്തിനാണ് പരാതി നൽകിയതെന്ന് എന്നോട് ചോദിച്ചു. എനിക്കറിയില്ല എന്ന് ഞാൻ മറുപടി പറഞ്ഞു. ഒരിക്കൽ എൻ്റെ കാബിനറ്റ് സഹപ്രവർത്തകനായിരുന്ന എളമരം കരീമിൻ്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള പാർട്ടി കമ്മീഷനാണ് ആരോപണം അന്വേഷിച്ചത്. അന്വേഷണം ആത്മാർത്ഥമായോ സത്യസന്ധമായോ നടന്നിട്ടില്ല. എന്നെപ്പോലെ ആത്മാർത്ഥതയുള്ള പാർട്ടി പ്രവർത്തകനെതിരെ അദ്ദേഹം ഒരിക്കലും ഇത്തരമൊരു റിപ്പോർട്ട് നൽകാൻ പാടില്ലായിരുന്നു. വി എസിന് ശേഷം ആലപ്പുഴയിൽ പാർട്ടിയെ വളർത്തിയത് ഞാനാണെന്ന് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്ത പാർട്ടി അംഗങ്ങളെ അദ്ദേഹം ഉപദേശിച്ചു. ഇതാദ്യമായാണ് സംഭവം ഞാൻ വെളിപ്പെടുത്തുന്നത്. ഇപ്പോൾ കോഴിക്കോട് ലോക്‌സഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ഒന്നരലക്ഷം വോട്ടിൻ്റെ ഭൂരിപക്ഷത്തിലാണ് അദ്ദേഹം പരാജയപ്പെട്ടത്. എന്താണ് നഷ്ടത്തിന് കാരണം? മുൻ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ 85,000 ആയിരുന്നു മാർജിൻ. വോട്ട് ചോർച്ചയെക്കുറിച്ച് അന്വേഷിക്കേണ്ടതല്ലേ? കാര്യം ലളിതമാണ്. ജനങ്ങൾ വോട്ട് ചെയ്തില്ല.– സുധാകരന്‍ പറഞ്ഞു.

Spread the love
English Summary:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Social Connect

Editors' Pick