Categories
latest news

നീറ്റ് ചോദ്യക്കടലാസ് ചോർച്ച കേസ് സിബിഐ ഏറ്റെടുത്തു , അഞ്ച് പേരെ കൂടി കസ്റ്റഡിയിലെടുത്തതോടെ ബീഹാറിൽ അറസ്റ്റ് 18 ആയി

കേന്ദ്ര വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രാലയത്തിൻ്റെ പരാമർശത്തെ തുടർന്ന് മെഡിക്കൽ പ്രവേശന പരീക്ഷയായ നീറ്റ്-യുജിയിലെ ക്രമക്കേടുകളെക്കുറിച്ചുള്ള അന്വേഷണം സിബിഐ ഞായറാഴ്ച ഏറ്റെടുത്തു. അതേസമയം പേപ്പർ ചോർച്ച ആരോപിച്ച് ബീഹാർ പോലീസിലെ സാമ്പത്തിക കുറ്റകൃത്യ വിഭാഗം അഞ്ച് പേരെ കൂടി അറസ്റ്റ് ചെയ്തു. ഇതോടെ മൊത്തം അറസ്റ്റുകൾ 18 ആയി. ഗൂഢാലോചന, വഞ്ചന, ആൾമാറാട്ടം, വിശ്വാസവഞ്ചന, സ്ഥാനാർത്ഥികൾ, സ്ഥാപനങ്ങൾ, ഇടനിലക്കാർ എന്നിവരുടെ തെളിവ് നശിപ്പിക്കൽ തുടങ്ങി ആരോപണവിധേയമായ ക്രമക്കേടുകളെക്കുറിച്ചും സമഗ്രമായ അന്വേഷണം നടത്താൻ വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രാലയം സിബിഐയോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് സിബിഐ വക്താവ് പറഞ്ഞു.

ശനിയാഴ്ച രാത്രി കേന്ദ്രസർക്കാർ എൻടിഎ മേധാവി സുബോധ് കുമാർ സിങ്ങിനെ നീക്കം ചെയ്തിരുന്നു.

thepoliticaleditor

വിഷയത്തിൽ പ്രതിപക്ഷം സർക്കാരിനെതിരായ ആക്രമണം ശക്തമാക്കി സിപിഎം ഞായറാഴ്ച വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രി ധർമേന്ദ്ര പ്രധാൻ രാജിവെക്കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു.

ഞായറാഴ്ച വൈകുന്നേരം പട്‌നയിൽ പുറത്തിറക്കിയ പ്രസ്താവനയിൽ, അറസ്റ്റിലായ അഞ്ച് പേരെ ശനിയാഴ്ച ജാർഖണ്ഡിലെ ദിയോഘറിൽ നിന്ന് തടഞ്ഞുവച്ചതായി സാമ്പത്തിക കുറ്റകൃത്യ വിഭാഗം അറിയിച്ചു. ബൽദേവ് കുമാർ, മുകേഷ് കുമാർ, പങ്കുകുമാർ, രാജീവ് കുമാർ, പരംജീത് സിംഗ് എന്നിവരാണ് പിടിയിലായത്. എല്ലാവരും നളന്ദ നിവാസികളാണ്. അതേസമയം, ക്രമക്കേടുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ലാത്തൂർ ജില്ലയിൽ സ്വകാര്യ കോച്ചിംഗ് സെൻ്റർ നടത്തുന്ന രണ്ട് അധ്യാപകരെ മഹാരാഷ്ട്ര തീവ്രവാദ വിരുദ്ധ സ്ക്വാഡ് (എടിഎസ്) ചോദ്യം ചെയ്തു.

രാജ്യവ്യാപകമായി പ്രതിഷേധങ്ങളും വ്യവഹാരങ്ങളും തുടരുന്നതിനിടെ, ഐപിസി സെക്ഷൻ 120-ബി (ക്രിമിനൽ ഗൂഢാലോചന), 420 (വഞ്ചന) എന്നിവ പ്രകാരം നീറ്റ്-യുജിയിലെ ക്രമക്കേടുകളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് സിബിഐ എഫ്ഐആർ ഫയൽ ചെയ്തു.

മേയ് അഞ്ചിലെ പരീക്ഷ റദ്ദാക്കണമെന്ന ആവശ്യത്തിൽ, ക്രമക്കേടുകൾ പ്രാദേശികമായുള്ളതോ ഒറ്റപ്പെട്ടതോ ആണെന്നും പരീക്ഷ പാസായ ലക്ഷക്കണക്കിന് ഉദ്യോഗാർത്ഥികളുടെ കരിയർ അപകടത്തിലാക്കുന്നത് ന്യായമല്ലെന്നുമുള്ള സർക്കാരിൻ്റെ മുൻ നിലപാട് മന്ത്രാലയ ഉദ്യോഗസ്ഥർ ആവർത്തിച്ചു. എന്നാൽ അന്വേഷണം തുടങ്ങിയതോടെ, നാഷണൽ ടെസ്റ്റിംഗ് ഏജൻസി (എൻടിഎ) കൂടുതൽ വിദ്യാർത്ഥികൾക്കെതിരെ നടപടി എടുത്തു. “പിഴവുകൾ” കണ്ടെത്തിയതിനെത്തുടർന്ന് 17 പേരെ ബിഹാറിലെ വിവിധ കേന്ദ്രങ്ങളിൽ നിന്ന് ഡീബാർ ചെയ്തു.

Spread the love
English Summary:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Social Connect

Editors' Pick