Categories
kerala

ശരിക്കും വിഷാദരോഗമാണോ…തമിഴ്‌നാട്ടിലെ ഐപിഎസ് ഓഫീസര്‍ സ്വയം വെടിവെച്ച് മരിച്ചതില്‍ സംശയം പുകയുന്നു

കോയമ്പത്തൂര്‍ ഡി.ഐ.ജി സി.വിജയകുമാര്‍ ഒരു പ്രഭാതനടത്തിനു ശേഷം ഓഫീസില്‍ കയറിവന്ന് തന്റെ കീഴ്ജീവനക്കാരനോട് തോക്ക് വാങ്ങി മുറിയില്‍ പോയി അഞ്ചുനിമിഷത്തിനകം തലയില്‍ വെടിയുതിര്‍ത്ത് മരിച്ച സംഭവം തമിഴ്‌നാട്ടിന് അവിശ്വസനീയമായിരിക്കുന്നു. എല്ലാവരുടെയും ചര്‍ച്ച ഈ ഉന്നത ഐ.പി.എസ് ഉദ്യോഗസ്ഥന്റെ ആത്മഹത്യയാണ്. ഒസിഡി എന്നു വിളിക്കുന്ന ഒബ്‌സസ്സീവ് കംപല്‍സീവ് ഡിസോര്‍ഡര്‍, പിന്നെ വിഷാദരോഗം ഇവയാണ് ഈ സമര്‍ഥനായ ഓഫീസറെ മരിക്കാന്‍ പ്രേരിപ്പിച്ചത് എന്ന് തമിഴര്‍ വിശ്വസിക്കുന്നില്ല.

ജോലിയില്‍ അഭിനിവേശമുള്ള വളരെ പോസിറ്റീവ് ആയി ചിന്തിക്കുന്ന കാരുണ്യവാനായ വ്യക്തി-വിജയകുമാറിനെ അദ്ദേഹത്തിന്റെ പ്രിയപ്പെട്ടവര്‍ ഓര്‍ക്കുന്നത് ഇങ്ങനെയാണ്. ഇങ്ങനെയൊരു വ്യക്തി ഇങ്ങനെ മരണത്തെ പുല്‍കുകയോ..

മെക്കാനിക്കൽ എഞ്ചിനീയറിംഗിൽ ബിരുദം നേടിയ വിജയകുമാറിന് പോലീസ് സേനയിൽ ചേരാൻ ആവേശമായിരുന്നു എന്ന് സുഹൃത്തുക്കൾ പറയുന്നു . അദ്ദേഹം വളരെ ദയയുള്ളവനായിരുന്നു, ആവശ്യമുള്ളവരെ സഹായിക്കാൻ എപ്പോഴും തയ്യാറായിരുന്നു എന്നും സുഹൃത്തുക്കളുടെ സാക്ഷ്യം.

അദ്ദേഹത്തിന്റെ സഹപ്രവർത്തകർ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, വിജയകുമാർ തന്റെ കീഴുദ്യോഗസ്ഥരോട് വളരെ സൗമ്യമായി പെരുമാറിയിരുന്ന ഒരു “ക്ഷേമാധിഷ്ഠിത ഓഫീസർ” ആയിരുന്നു.”അദ്ദേഹം ശിക്ഷയോ പിഴയോ നൽകില്ല, മറിച്ച് തന്റെ കീഴുദ്യോഗസ്ഥർക്ക് സ്വയം തിരുത്താൻ അവസരങ്ങൾ നൽകുന്ന ഒരാളായിരുന്നു” ഒരു സഹപ്രവർത്തകൻ ​​പറഞ്ഞു.

“വിജയകുമാർ കഠിനാധ്വാനി, സത്യസന്ധൻ, നേരായ ഉദ്യോഗസ്ഥനായിരുന്നു, പോലീസ് സേനയോട് വളരെ അഭിനിവേശമുള്ളയാളായിരുന്നു. അദ്ദേഹം ഒരിക്കലും സമ്മർദ്ദത്തിലായിട്ടില്ല”- മുൻ ഡിജിപി എം.രവി പറയുന്നു.

തമിഴ്‌നാട് പോലീസ് സര്‍വ്വീസില്‍ ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ നേരിടുന്ന പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ വിജയകുമാറിനെ ബാധിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നാണ് ഒരു റിട്ട. പൊലീസ് സൂപ്രണ്ട് എം.കരുണാനിധി പ്രതികരിച്ചിരിക്കുന്നത്.

വിജയകുമാറിന്റെ സുഹൃത്തുക്കളും സഹപ്രവർത്തകരും അദ്ദേഹം വിഷാദാവസ്ഥയിലാണെന്ന അവകാശവാദം തള്ളിക്കളയുന്നു. വിജയകുമാർ ഒബ്‌സസീവ് കംപൾസീവ് ഡിസോർഡറും (ഒസിഡി) വിഷാദരോഗവും ബാധിച്ച് ചികിത്സയിലാണെന്ന് കോയമ്പത്തൂരിൽ അഡീഷണൽ ഡയറക്ടർ ജനറൽ ഓഫ് പോലീസ് അരുൺ പറയുന്നത് ജനം അപ്പടി വിശ്വസിക്കുന്നില്ല. ഉദ്യോഗസ്ഥൻ ആത്മഹത്യ ചെയ്ത സംഭവത്തിൽ സിബിഐ അന്വേഷണം വേണമെന്ന് സംസ്ഥാനത്തെ പ്രതിപക്ഷ പാർട്ടിയായ ഓൾ ഇന്ത്യ അണ്ണാ ദ്രാവിഡ മുന്നേറ്റ കഴകം ആവശ്യപ്പെട്ടു കഴിഞ്ഞു. പതിവുപോലെ പ്രഭാതസവാരിക്കിറങ്ങിയ വിജയകുമാർ തന്റെ അംഗരക്ഷകന്റെ പിസ്റ്റൾ വാങ്ങി സ്വയം വെടിയുതിർത്തത് പലവിധ സംശയങ്ങൾക്ക് കാരണമായിരിക്കുന്നു . ആത്മഹത്യയിൽ സിബിഐ അന്വേഷണം വേണമെന്ന് ഞാൻ ഈ സർക്കാരിനോട് അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു– എഐഎഡിഎംകെ ജനറൽ സെക്രട്ടറി എടപ്പാടി കെ പളനിസ്വാമി ട്വീറ്റ് ചെയ്തു .

ഉന്നത പൊലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥന്റെ ആത്മഹത്യ നിസാരമായി കാണാനാകില്ലെന്ന് ബിജെപി സംസ്ഥാന അധ്യക്ഷൻ കെ.അണ്ണാമലൈയും പറഞ്ഞു . ആത്മഹത്യയുടെ പശ്ചാത്തലം എന്താണെന്ന് ഗൗരവമായി അന്വേഷിച്ച് നടപടിയെടുക്കണമെന്ന് അദ്ദേഹം ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

കോയമ്പത്തൂരിലെ റേസ് കോഴ്‌സിലെ ക്യാമ്പ് ഓഫീസിൽ വെള്ളിയാഴ്ച ആത്മഹത്യ ചെയ്ത ഡെപ്യൂട്ടി ഇൻസ്‌പെക്ടർ ജനറൽ ഓഫ് പോലീസ് (കോയമ്പത്തൂർ റേഞ്ച്) വിജയകുമാർ 2009 ബാച്ച് ഐപിഎസ് ഉദ്യോഗസ്ഥനായിരുന്നു, ജനുവരി 6 ന് കോയമ്പത്തൂരിൽ ഡിഐജിയായി ചുമതലയേറ്റു. രാവിലെ 6:45 ഓടെ വിജയകുമാർ പതിവുള്ള പ്രഭാത നടത്തത്തിന് ശേഷം മടങ്ങിയെത്തിയപ്പോൾ തന്റെ പേഴ്‌സണൽ സെക്യൂരിറ്റി ഓഫീസറോട് തന്റെ പിസ്റ്റൾ നൽകാൻ ആവശ്യപ്പെട്ടു. തുടർന്നായിരുന്നു വെടിയുതിർത്തുള്ള മരണം.

Spread the love
English Summary:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Social Connect

Editors' Pick