Categories
latest news

കനയ്യകുമാര്‍ കോണ്‍ഗ്രസിലെ പ്രമുഖനായി..ഒപ്പം പ്രവര്‍ത്തിച്ച ഉമര്‍ഖാലിദ്‌ ഇപ്പോള്‍ എവിടെയാണ്‌?

2016 ഫെബ്രുവരി 9 ന് 2001 ലെ പാർലമെന്റ് ആക്രമണത്തിലെ പ്രതികളായ അഫ്‌സൽ ഗുരുവിന്റെയും മഖ്ബൂൽ ഭട്ടിന്റെയും വധശിക്ഷയ്‌ക്കെതിരെ ജെഎൻയു വിദ്യാർത്ഥികൾ പ്രകടനം നടത്തി. ഡൽഹി പോലീസ് അന്നത്തെ ജെഎൻയു വിദ്യാർത്ഥി യൂണിയൻ പ്രസിഡന്റ് കനയ്യ കുമാറിനെ രാജ്യദ്രോഹക്കുറ്റം ചുമത്തി അറസ്റ്റ് ചെയ്തു. ഏതാനും ദിവസങ്ങൾക്ക് ശേഷം സഹ വിദ്യാർത്ഥി ഉമർ ഖാലിദും പ്രതിഷേധത്തിൽ പങ്കെടുത്ത മറ്റ് വിദ്യാർത്ഥികളും കീഴടങ്ങി. എന്നാൽ പ്രോസിക്യൂഷന് കോടതിയിൽ കുറ്റം തെളിയിക്കാനായില്ല.

ജിഗ്നേഷ് മേവാനി, ഉമർ ഖാലിദ് , കനയ്യ കുമാർ

ഈ സംഭവത്തിന് ശേഷം കനയ്യ കുമാറും ഉമർ ഖാലിദും രാജ്യമെമ്പാടും പ്രശസ്തരായി. ഭരണ വിരുദ്ധ മുഖം. അവർ കൂടുതൽ പ്രതിഷേധിച്ചപ്പോൾ അവർക്ക് കൂടുതൽ പിന്തുണ ലഭിച്ചു. കനയ്യകുമാര്‍ സി.പി.ഐ.യില്‍ ചേരുകുയും ആ പാര്‍ടിയുടെ ദേശീയ എക്‌സിക്യൂട്ടീവില്‍ അംഗമായിത്തീരുകയും കഴിഞ്ഞ ലോക്‌ സഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ ബിഹാറിലെ ബേഗുസരായ്‌ മണ്ഡലത്തില്‍ നിന്നും സി.പി.ഐ. സ്ഥാനാര്‍ഥിയായി മല്‍സരിക്കുകയും ചെയ്‌തു. ഇടതു പക്ഷത്തിന്റെ ഇന്ത്യയിലെ ജ്വലിക്കുന്ന യുവത്വത്തിന്റെ പ്രതീകമായി കനയ്യ മാറി. ഇപ്പോൾ ഏതാണ്ട് 5 വർഷങ്ങൾക്ക് ശേഷം, സെപ്റ്റംബർ 28 ന് കനയ്യ കുമാർ കോൺഗ്രസിൽ ചേർന്നു.

കനയ്യകുമാര്‍ സി.പി.ഐ.യില്‍ ചേരുകുയും ആ പാര്‍ടിയുടെ ദേശീയ എക്‌സിക്യൂട്ടീവില്‍ അംഗമായിത്തീരുകയും കഴിഞ്ഞ ലോക്‌ സഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ ബിഹാറിലെ ബേഗുസരായ്‌ മണ്ഡലത്തില്‍ നിന്നും സി.പി.ഐ. സ്ഥാനാര്‍ഥിയായി മല്‍സരിക്കുകയും ചെയ്‌തു. ഇടതു പക്ഷത്തിന്റെ ഇന്ത്യയിലെ ജ്വലിക്കുന്ന യുവത്വത്തിന്റെ പ്രതീകമായി കനയ്യ മാറി. ഡൽഹി കലാപ ഗൂഡാലോചന , രാജ്യദ്രോഹം എന്നിവ ചാർത്തി യുഎപിഎ പ്രകാരം ഉമർ ഖാലിദ് ജയിലിലാണ്. കഴിഞ്ഞ വർഷം ഫെബ്രുവരി 23 ന് ഇന്ത്യയുടെ തലസ്ഥാനമായ ഡൽഹിയിൽ വർഗീയ കലാപങ്ങൾ നടന്നു. പോലീസ് രേഖകൾ പ്രകാരം 53 പേർ ഇതിൽ കൊല്ലപ്പെട്ടു. കേന്ദ്ര സർക്കാരിന്റെ പൗരത്വ ഭേദഗതി നിയമത്തിനെതിരെ മുസ്ലീങ്ങളും മനുഷ്യാവകാശ സംഘടനകളും രാജ്യമെമ്പാടും പ്രകടനം നടത്തി. ഉമർ ഖാലിദ് ഈ പ്രസ്ഥാനത്തിൽ സജീവമായിരുന്നു കൂടാതെ ആൾക്കൂട്ട ആക്രമണങ്ങൾക്കെതിരെ യുണൈറ്റഡ് എഗെയിൻസ്റ്റ് ഹേറ്റ് കാമ്പയിനും ആരംഭിച്ചു.

2020 -ലെ ഡൽഹി കലാപ ദൃശ്യം

അമേരിക്കന്‍ പ്രസിഡണ്ട്‌ ഡോണള്‍ഡ്‌ ട്രംപ്‌ ഇന്ത്യയില്‍ വരുമ്പോള്‍ തെരുവില്‍ പ്രതിഷേധങ്ങള്‍ ഉയരണം എന്ന്‌ മഹാരാഷ്ട്രയിലെ അമരാവതിയില്‍ 2020 ഫെബ്രുവരി 17-ന്‌ ഉമര്‍ ഖാലിദ്‌ നടത്തിയതായി പറയുന്ന പ്രസംഗം അടിസ്ഥാനമാക്കി പൊലീസ്‌ അദ്ദേഹത്തെ യു.എ.പി.എ. ഉള്‍പ്പെടെ ചുമത്തി ജയിലിലടച്ചിരിക്കുന്നു. ഗൂഢാലോചനാ കേസില്‍ ജാമ്യം ലഭിച്ചെങ്കിലും മറ്റൊരു വകുപ്പില്‍ അകത്തു തന്നെ കിടക്കുന്നു. ഒക്ടോബര്‍ 9-ന്‌ ജാമ്യാപേക്ഷ പരിഗണിക്കാനിരിക്കുന്നു.

ഉമര്‍ഖാലിദ്‌ എന്തു കൊണ്ട്‌ കനയ്യ കുമാറിനെ പോലെ മുഖ്യധാരാ രാഷ്ടീയത്തില്‍ ഓര്‍ക്കപ്പെടുന്നില്ല

ഉമര്‍ഖാലിദ്‌ എന്തു കൊണ്ട്‌ കനയ്യ കുമാറിനെ പോലെ മുഖ്യധാരാ രാഷ്ടീയത്തില്‍ ഓര്‍ക്കപ്പെടുന്നില്ല എന്ന ചോദ്യം ഉയരുന്നുണ്ട്‌.

ഇതിന് ഒരു വലിയ കാരണം, ഇന്ത്യയിലെ മുഖ്യധാരാ മാധ്യമങ്ങൾ കനയ്യയ്ക്ക് സ്ഥാനം നൽകിയെങ്കിലും ഉമർ ഖാലിദിനെ അവഗണിച്ചു എന്നതാണ്. മുസ്ലീം എന്ന പേര്‌ മൂലം ഉമര്‍ നടത്തിയ പ്രതിഷേധങ്ങള്‍ക്ക്‌ പ്രത്യേക നിറം സമ്മാനിക്കാന്‍ ഭരണവര്‍ഗത്തിന്‌ എളുപ്പം സാധിച്ചു. പ്രത്യേക രീതിയിലുള്ള ചാപ്പ കുത്തല്‍. ഇത്‌ രാഷ്ട്രീയത്തില്‍ മുഖ്യധാരയിലെത്താന്‍ ആഗ്രഹിക്കുമ്പോഴും ഉമറിനെ പിന്തുടരും. ജയിൽ മോചിതനായ ശേഷം ഉമർ ഖാലിദ് കോൺഗ്രസിൽ ചേരാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കിൽ, കോൺഗ്രസ് കനയ്യ കുമാറിനെ സ്വീകരിച്ചതു പോലെ സ്വീകരിക്കുമോ എന്ന ചോദ്യം ഉമറിന്റെ സുഹൃത്തുക്കള്‍ ഉയര്‍ത്തുന്നുണ്ട്‌.
ഉമർ ഖാലിദിന്റെ പിതാവ് കനയ്യ അവസരവാദ രാഷ്ട്രീയം ചെയ്യുന്നുവെന്ന് ആരോപിക്കുന്നു, ‘കനയ്യ കുമാർ ഇന്ത്യൻ കമ്മ്യൂണിസ്റ്റ് പാർട്ടിയുടെ വിദ്യാർത്ഥി വിഭാഗത്തിന്റെ നേതാവായിരുന്നു, പിന്നീട് സിപിഐയിൽ ചേർന്നു. അദ്ദേഹത്തിന് രാഷ്ട്രീയ മോഹങ്ങളുണ്ടായിരുന്നു, തിരഞ്ഞെടുപ്പുകളിലും അദ്ദേഹം മത്സരിച്ചു. കനയ്യ സിപിഐ വിട്ട് കോൺഗ്രസിൽ ചേരാനുള്ള കാരണം അദ്ദേഹത്തിന്റെ രാഷ്ട്രീയ മോഹങ്ങളാണ്. സിപിഐയിൽ അദ്ദേഹം തന്റെ ഭാവി കണ്ടില്ല. തന്റെ ഭാവി കോൺഗ്രസിൽ മാത്രമേ ഉണ്ടാക്കാനാകൂവെന്നും ഏത് തിരഞ്ഞെടുപ്പിലും വിജയിക്കാനാകുമെന്നും അദ്ദേഹം തിരിച്ചറിഞ്ഞിരിക്കണം–ഉമറിന്റെ പിതാവ് പറയുന്നു.

Spread the love
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
English Summary: WHERE IS UMER KHALID THE CO LEADER OF KANAYYA KUMAR

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Social Connect

Editors' Pick