Categories
exclusive

എസ്​.എസ്​.എൽ.സി, പ്ലസ്​ ടു പരീക്ഷ മാറ്റം അനാവശ്യം: കുട്ടികള്‍ അനിശ്ചിതത്വത്തിലും നിരാശയിലും

മോഡല്‍ പരീക്ഷ കൂടി നടത്തിയതിനു ശേഷം പരീക്ഷ മാറ്റുന്നതിനു പിന്നില്‍ അധ്യാപകരുടെ രാഷ്ട്രീയ താല്‍പര്യം മാത്രമാണെന്ന ആരോപണം ശക്തമായി ഉയര്‍ന്നിട്ടുണ്ട്‌

Spread the love

തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം: എ​സ്.​എ​സ്.​എ​ൽ.​സി, പ്ല​സ്​ ടു ​പ​രീ​ക്ഷ​ക​ൾ നീ​ട്ടി​വെ​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന ആ​വ​ശ്യ​വും ച​ർ​ച്ച​ക​ളും വി​ദ്യാ​ർ​ഥി​ക​ളി​ലും ര​ക്ഷി​താ​ക്ക​ളി​ലും ആ​ശ​ങ്ക പ​ര​ത്തു​ന്നു.

കോ​വി​ഡ്​ പ്ര​തി​സ​ന്ധി​ക​ളെ മ​റി​ക​ട​ന്ന്​ പ​രീ​ക്ഷ​ക്കു​ള്ള അ​വ​സാ​ന ത​യാ​റെ​ടു​പ്പു​ക​ളും ന​ട​ത്തി​യ ​േശ​ഷം പ​രീ​ക്ഷ മാ​റ്റി​വെ​ക്കാ​നു​ള്ള നീ​ക്കം കു​ട്ടി​ക​ൾ​ക്ക്​ ഗു​ണ​ക​ര​മ​ല്ലെ​ന്നാ​ണ്​ ര​ക്ഷി​താ​ക്ക​ൾ പ​ങ്കു​വെ​ക്കു​ന്ന ആ​ശ​ങ്ക. പ​രീ​ക്ഷ മാ​റ്റു​ന്ന​ത്​ സം​ബ​ന്ധി​ച്ച ച​ർ​ച്ച ഉ​യ​ർ​ന്ന​തോ​ടെ വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ മ​ന്ത്രി​യു​ടെ​യും വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ വ​കു​പ്പി​െൻറ വി​വി​ധ ഒാ​ഫി​സു​ക​ളി​ലും ആ​ശ​ങ്ക പ​ങ്കു​വെ​ച്ചു​ള്ള അ​ന്വേ​ഷ​ണ​ങ്ങ​ളാ​ണ്.

thepoliticaleditor

മോ​ഡ​ൽ പ​രീ​ക്ഷ ന​ട​ത്തി​പ്പി​ലൂ​ടെ ചോ​ദ്യ​പേ​പ്പ​ർ പാ​റ്റേ​ൺ മ​ന​സ്സി​ലാ​ക്കി​യ വി​ദ്യാ​ർ​ഥി​ക​ളി​ൽ ആ​ശ്വാ​സ​വും മാ​ന​സി​ക പി​രി​മു​റ​ക്ക​ത്തി​ന്​ അ​യ​വും വ​ന്നി​ട്ടു​ണ്ട്. ഇൗ ​ആ​ത്മ​വി​ശ്വാ​സ​ത്തി​ൽ എ​സ്.​എ​സ്.​എ​ൽ.​സി, പ്ല​സ്​ ടു ​പ​രീ​ക്ഷ​ക​ളെ നേ​രി​ടാ​മെ​ന്ന ആ​ശ്വാ​സ​ത്തി​നി​ടെ​യാ​ണ്​ പ​രീ​ക്ഷ ഒ​രു​മാ​സ​ത്തോ​ളം നീ​ട്ട​ണ​മെ​ന്ന ആ​വ​ശ്യ​വും ച​ർ​ച്ച​യും ഉ​യ​രു​ന്ന​ത്.

പ​രീ​ക്ഷ നീ​ട്ടാ​ൻ ആ​ലോ​ച​ന​യി​ല്ലെ​ന്ന്​ വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ വ​കു​പ്പ്​ ആ​വ​ർ​ത്തി​ക്കു​േ​മ്പാ​ഴും ഭ​ര​ണാ​നു​കൂ​ല സം​ഘ​ട​ന​യാ​യ കെ.​എ​സ്.​ടി.​എ ആ​ണ് നീ​ട്ട​ണ​മെ​ന്ന​ ആ​വ​ശ്യ​മു​യ​ർ​ത്തി​യ​ത്. ഇ​താ​ണ്​ ച​ർ​ച്ച സ​ജീ​വ​മാ​കാ​ൻ കാ​ര​ണം.

നേരത്തെ, ജനുവരിയില്‍ സ്‌കൂള്‍ തുറന്ന ഘട്ടത്തില്‍ എല്ലാ അധ്യാപക സംഘടനകളും പരീക്ഷ മാര്‍ച്ചില്‍ നടത്താതെ അല്പം കൂടി കഴിഞ്ഞ് മതിയെന്ന അഭിപ്രായം പ്രകടിപ്പിച്ചിരുന്നു. എന്നാല്‍ സര്‍ക്കാര്‍ തിരിച്ചാണ് ചിന്തിച്ചത്. കൃത്യസമയത്ത് പരീക്ഷ നടത്തി അംഗീകാരം നേടുക എന്നതായിരുന്നു ചിന്ത. നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഏപ്രില്‍-മെയ് മാസത്തിലായിരിക്കും എന്നായിരുന്നു ഭരണരാഷ്ട്രീയക്കാരുടെ ചിന്ത. പക്ഷേ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നേരത്തെ പ്രഖ്യാപിച്ചതോടെ സീന്‍ മാറുകയാണ്. റിസള്‍ട്ട് മെയ് മാസം ആണെങ്കിലും വോട്ടെടുപ്പ് ഒരു മാസം മുമ്പേ ആണ്. പ്രചാരണമാവട്ടെ പരീക്ഷ നടക്കുന്ന കാലയളവിന് ഇടയിലും.

നി​യ​മ​സ​ഭ​ തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പ്​ ക​ഴി​ഞ്ഞ ശേ​ഷം ഏ​പ്രി​ൽ ര​ണ്ടാം വാ​ര​ത്തി​ൽ പ​രീ​ക്ഷ ന​ട​ത്ത​ണ​മെ​ന്നാ​ണ്​ കെ.​എ​സ്.​ടി.​എ ആ​വ​ശ്യം. എ​ന്നാ​ൽ, ഏ​പ്രി​ൽ ര​ണ്ടാം വാ​ര​ത്തി​ൽ റ​മ​ദാ​ൻ വ്ര​താ​രം​ഭ​വും തൊ​ട്ട​ടു​ത്ത ദി​വ​സം വി​ഷു​വും വ​രു​ന്ന​ത്​ വി​ദ്യാ​ർ​ഥി​ക​ൾ​ക്ക്​ ബു​ദ്ധി​മു​ട്ട്​ സൃ​ഷ്​​ടി​ക്കും. ഏ​പ്രി​ലി​ലേ​ക്ക്​ ക​ട​ക്കു​ന്ന​തോ​ടെ വേ​ന​ൽ ക​ടു​ക്കു​ന്ന​തും വി​ദ്യാ​ർ​ഥി​ക​ൾ​ക്ക്​ പ്ര​തി​സ​ന്ധി​യാ​കും.

നി​ല​വി​ൽ മാ​ർ​ച്ച്​ 17നു​ ​തു​ട​ങ്ങു​ന്ന പ​രീ​ക്ഷ മാ​ർ​ച്ച്​ 30ന്​ ​അ​വ​സാ​നി​ക്കു​ന്ന രീ​തി​യി​ലാ​ണ് ക്ര​മീ​ക​രി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്.

തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പ്​ ഡ്യൂ​ട്ടി​യു​ടെ ഭാ​ഗ​മാ​യു​ള്ള പ​രി​ശീ​ല​ന​മാ​ണ്​ പ​രീ​ക്ഷ മാ​റ്റി​വെ​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന ആ​വ​ശ്യ​ത്തി​ന്​ കാ​ര​ണ​മാ​യി കെ.​എ​സ്.​ടി.​എ ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടു​ന്ന​ത്. എ​ന്നാ​ൽ, തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പി​ന്​ ഒ​രാ​ഴ്​​ച മു​മ്പു​​ത​ന്നെ പ​രീ​ക്ഷ അ​വ​സാ​നി​ക്കു​മെ​ന്ന​തി​നാ​ൽ പ​രി​ശീ​ല​ന​ത്തി​നും ഡ്യൂ​ട്ടി​ക്കും ത​ട​സ്സ​മു​ണ്ടാ​കി​ല്ലെ​ന്നാ​ണ്​ വി​ല​യി​രു​ത്ത​ൽ.

പ​രീ​ക്ഷ​ക​ൾ​ക്കി​ട​യി​ൽ ഇ​ട​വേ​ള​ക​ളു​ള്ള​തു​കൂ​ടി പ​രി​ശീ​ല​ന​ത്തി​ന്​ ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കാ​മെ​ന്ന്​ പ​രീ​ക്ഷ മാ​റ്റ​ത്തെ എ​തി​ർ​ക്കു​ന്ന അ​ധ്യാ​പ​ക​രും ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടു​ന്നു.

സ്​​കൂ​ളു​ക​ളി​ലെ റി​വി​ഷ​നും മോ​ഡ​ൽ പ​രീ​ക്ഷ​യും പൂ​ർ​ത്തി​യാ​ക്കി എ​ത്ര​യും വേ​ഗം പൊ​തു​പ​രീ​ക്ഷ​യു​ടെ ഭാ​രം ഇ​റ​ക്കി​വെ​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന വി​ദ്യാ​ർ​ഥി​ക​ളു​ടെ ആ​ഗ്ര​ഹ​ത്തി​നി​ടെ​യാ​ണ്​ തീ​യ​തി മാ​റ്റം സം​ബ​ന്ധി​ച്ച ച​ർ​ച്ച സ​ജീ​വ​മാ​കു​ന്ന​ത്.

Spread the love
English Summary: STUDENTS AND PARENTS IN INTENSE DILEMMA ON SSLC, PLUS TWO EXAM POSTPONE

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Social Connect

Editors' Pick